ਧੋਨੀ ਦੇ ਸੰਨਿਆਸ ਬਾਰੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈਰਾਨਕੁਨ ਜਾਣਕਾਰੀ, CSK ਦੇ ਖਿਡਾਰੀ ਨੇ ਤੋੜੀ ਚੁੱਪੀ

ਮੁੰਬਈ: ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ 15 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਕਪਤਾਨ ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ ਨੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਤੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈ ਕੇ ਸਭ ਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਧੋਨੀ ਦੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਤੋਂ ਨਾ ਸਿਰਫ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਬਲਕਿ ਉਸ ਦੇ ਸਾਥੀ ਖਿਡਾਰੀ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਸਨ। ਆਈਪੀਐਲ ਦੇ 13ਵੇਂ ਸੀਜ਼ਨ ਲਈ ਯੂਏਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਧੋਨੀ ਨੇ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਧੋਨੀ ਉਸ ਸਮੇਂ ਚੇਨਈ ਵਿੱਚ ਸੀਐਸਕੇ ਕੈਂਪ ਨਾਲ ਸਿਖਲਾਈ ਲੈ ਰਹੇ ਸਨ। ਸੀਐਸਕੇ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀ ਰਿਤੂਰਾਜ ਗਾਇਕਵਾੜ ਨੇ ਧੋਨੀ ਦੇ ਸੰਨਿਆਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟੀਮ ਦੇ ਮਾਹੌਲ ਬਾਰੇ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਗਾਇਕਵਾੜ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ, “ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਧੋਨੀ ਦੀ ਸੰਨਿਆਸ ਬਾਰੇ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਸੀ। ਧੋਨੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਫੈਸਲੇ ਬਾਰੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ। ਧੋਨੀ ਅਗਸਤ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਅਭਿਆਸ ਕਰਨ ਲਈ ਚੇਨਈ ਪਹੁੰਚੇ ਸਨ। 15 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਵੀ ਉਹ ਦੂਜੇ ਦਿਨਾਂ ਵਾਂਗ ਅਭਿਆਸ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।

ਗਾਇਕਵਾੜ ਨੂੰ ਧੋਨੀ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਵਿਚ ਦੋ-ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਲੱਗ ਗਏ। ਸਟਾਰ ਖਿਡਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਭਿਆਸ ਖਤਮ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਸੱਤ ਵਜੇ ਖਾਣਾ ਖਾ ਰਹੇ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਧੋਨੀ ਦੀ ਸੇਵਾ ਮੁਕਤੀ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ। ਮੈਨੂੰ ਇਹ ਸਮਝਣ ਵਿੱਚ ਦੋ ਜਾਂ ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਲੱਗ ਗਏ ਕਿ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਧੋਨੀ ਨੂੰ ਖੇਡਦੇ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਪਾਵਾਂਗੇ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਾਲ 2019 ਦੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਵਿੱਚ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ ਹੱਥੋਂ ਹੋਈ ਸੈਮੀ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਧੋਨੀ ਨੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਬ੍ਰੇਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਧੋਨੀ ਨੇ ਕਦੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਨਹੀਂ ਖੇਡਿਆ ਤੇ ਲਗਪਗ ਇਕ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ ਕਹਿ ਦਿੱਤਾ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat