ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 3 ਹੋਰ ਗਰੁੱਪਾਂ ਨੂੰ ਅੱਤਵਾਦੀ ਲਿਸਟ ‘ਚ ਕੀਤਾ ਸ਼ਾਮਲ

ਓਟਾਵਾ, ਆਈਏਐਨਐਸ : ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 3 ਹੋਰ ਗਰੁੱਪਾਂ ਨੂੰ ਅੱਤਵਾਦੀ ਲਿਸਟ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸਿਨਹੂਆ ਨਿਊਜ਼ ਏਜੰਸੀ ਮੁਤਾਬਕ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਖ਼ਤਰੇ ‘ਚ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਇਹ ਸੰਗਠਨ ਥ੍ਰੀ ਪਰਸੈਂਟ, ਜੈਮਸ ਮੇਸਨ ਤੇ ਆਰੀਅਨ ਸਟ੍ਰਾਈਕਫੋਰਸ ਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਗਰੁੱਪਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਾ ਕੇ ਹੁਣ ਕੈਨੇਡਾ ਅਪਰਾਧਿਕ ਜ਼ਾਬਤੇ ਤਹਿਤ 77 ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹਨ।
ਦਿ ਥ੍ਰੀ ਪਰਸੈਂਟ ਇਕ ਸਰਕਾਰ ਵਿਰੋਧੀ ਸਮੂਹ ਹੈ। ਜੋ ਕੈਨੇਡਾ ‘ਚ ਇਕ ਜਾਣੀ-ਪਛਾਣੀ ਹੋਂਦ ਨਾਲ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਬੰਬ ਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਥ੍ਰੀ ਪਰਸੈਂਟ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਾ ਮੁੱਖ ਟੀਚਾ ਹਥਿਆਰ ਰੱਖਣ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ‘ਚ ਅਮਰੀਕੀ ਪ੍ਰੋਸੀਕਿਊਟਰ ਜੋ ਕਿ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਕੈਪੀਟਲ ‘ਚ 6 ਜਨਵਰੀ 2021 ਦੇ ਦੰਗਿਆਂ ਨਾਲ ਉਤਪੰਨ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੈ। ਏਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸਮੱਗਰੀ ‘ਚ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਦੇ ਗਵਰਨਰ ਗ੍ਰੇਚੇਨ ਵ੍ਹਿਟਮਰ ਦੇ ਪ੍ਰੋਸੀਕਿਊਟਰ ਨੇ ਥ੍ਰੀ ਪਰਸੈਂਟ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਛੇ ਲੋਕਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਦਾ ਮਹਾਦੋਸ਼ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਸੀ ਜੋ ਕਿ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਕੈਪੀਟਲ ‘ਚ 6 ਜਨਵਰੀ 2021 ਦੇ ਦੰਗੇ ਉਤਪੰਨ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਦੇ ਗਵਰਨਰ ਗ੍ਰੇਚੇਨ ਵ੍ਹਿਟਮਰ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕਰਨ ਲਈ 2020 ਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ‘ਚ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸਮੂਹ ਦੇ ਆਗੂਆਂ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat