Tokyo Olympics ‘ਚ ਹਾਰ ਕੇ ਵੀ ਦਿਲ ਜਿੱਤ ਗਈ ਮੈਰੀ ਕੌਮ, ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਸਿਤਾਰਿਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਹਮੇਸ਼ਾ ਚੈਂਪੀਅਨ ਰਹੋਗੇ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, ਜੇਐਨਐਨ : ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ੀ ਵਿਚ ਛੇ ਵਾਰ ਦੀ ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨ ਮੈਰੀ ਕੌਮ ਭਾਵੇਂ ਟੋਕੀਓ ਓਲੰਪਿਕ ਦੇ ਪ੍ਰੀ-ਕੁਆਰਟਰ ਮੈਚ ਵਿਚ ਹਾਰ ਗਈ ਹੋਵੇ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੇ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿੱਤ ਲਿਆ ਹੈ। ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਹਸਤੀਆਂ ਨੇ ਵੀ ਮੈਰੀ ਕੌਮ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੈਂਪੀਅਨ ਕਿਹਾ। ਓਲੰਪਿਕ ਵਿਚ ਉਮਰ ਦੀ ਹੱਦ 40 ਸਾਲ ਹੈ। ਇਸ ਅਰਥ ਵਿਚ, ਇਹ ਇਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਖਰੀ ਮੈਚ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੇਕਰ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੀ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਮੈਰੀ ਕਾਮ ਖ਼ੁਦ ਆਪਣੀ ਹਾਰ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਹੈ।

ਮੈਰੀ ਕੌਮ ਨੇ ਹਾਰ ਕੇ ਵੀ ਜਿੱਤਿਆ ਦੇਸ਼ ਵਾਸੀਆਂ ਦਾ ਦਿਲ

ਮੈਰੀਕਾਮ ਸ਼ਾਇਦ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਓਲੰਪਿਕ ਜਿੱਤਣ ਵਿਚ ਅਸਮਰੱਥ ਰਹੀ ਪਰ ਉਸਨੇ ਸਮੁੱਚੇ ਭਾਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿੱਤ ਲਿਆ ਹੈ। ਮੈਚ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਰੈਫਰੀ ਨੇ ਫੈਸਲਾਕੁੰਨ ਫੈਸਲਾ ਦਿੱਤਾ, ਮੈਰੀਕਾਮ ਨਿਰਾਸ਼ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੀ ਪਰ ਆਪਣੀ ਸਪੋਰਟਸਮੈਨਸ਼ਿਪ ਨਾਲ ਉਸਨੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿੱਤ ਲਿਆ ਹੈ। ਮੈਰੀ ਕੌਮ ਨੇ ਹਾਰ ਦੇ ਬਾਅਦ ਆਪਣੀ ਵਿਰੋਧੀ ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ ਇੰਗਰਿਟ ਵੈਲੇਂਸੀਆ ਨੂੰ ਗਲੇ ਲਗਾਇਆ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਵੈਲੇਂਸੀਆ ਨੇ ਵੀ ਮੈਰੀ ਕੌਮ ਨੂੰ ਜੱਫੀ ਪਾਈ ਅਤੇ ਉਹ ਵੀ ਭਾਵੁਕ ਹੋ ਗਈ। ਇਹ ਉਹ ਸਮਾਂ ਸੀ ਜਦੋਂ ਮੈਰੀ ਕਾਮ ਦੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਵਿਚ ਹੰਝੂ ਸਨ, ਪਰ ਉਸਦੀ ਮੁਸਕਾਨ ਉਸਦੇ ਚਿਹਰੇ ਤੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਸੀ। ਭਾਰਤੀ ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ ਨੇ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 2019 ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਦੇ ਕੁਆਰਟਰ ਫਾਈਨਲ ਵਿਚ ਵੈਲੇਂਸੀਆ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਕੋਲੰਬੀਆ ਦੇ ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ ਦੇ ਖਿਲਾਫ਼ ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਜਿੱਤ ਹੈ। ਮੈਰੀ ਕੌਮ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ, 32 ਸਾਲਾ ਵੈਲੇਂਸੀਆ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਟਾਰ ਬਾੱਕਸਰ ਹੈ। ਉਹ ਓਲੰਪਿਕ ਖੇਡਾਂ ਵਿਚ ਕੋਲੰਬੀਆ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਖੇਡਾਂ ਵਿਚ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੀ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਮਹਿਲਾ ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ ਹੈ। ਮੈਰੀਕਾਮ ਨੇ ਦੂਜੇ ਅਤੇ ਤੀਜੇ ਰਾਊਂਡ ਵਿਚ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ। ਦੋਵੇਂ ਰਾਊਂਡ 3-2 ਨਾਲ ਜਿੱਤੇ, ਪਰ ਵੈਲੇਂਸੀਆ ਨੇ ਪਹਿਲੇ ਰਾਊਂਡ ਵਿਚ ਬੜ੍ਹਤ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਮੈਚ ਜਿੱਤ ਲਿਆ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat