US ’ਚ ਵੈਕਸੀਨ ਨਾ ਲਗਵਾ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ 100 ਡਾਲਰ ਦੇ ਨਕਦ ਪੁਰਸਕਾਰ ਦਾ ਲਾਲਚ! ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਾਇਡਨ ਦਾ ਵੈਕਸੀਨੇਸ਼ਨ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਨਵਾਂ ਵਿਚਾਰ

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, ਏਪੀ : ਅਮਰੀਕਾ ਦੁਨੀਆ ’ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ (Covid-19) ਤੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਇਨਫੈਕਟਿਡ ਦੇਸ਼ ਹੈ। ਰਾਸ਼ਟਪਤੀ ਜੋਅ ਬਾਇਡਨ (Joe Biden) ਲਗਾਤਾਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਵੈਕਸੀਨ ਲਗਾਉਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਪੀਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲੀ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਵੈਕਸੀਨੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਕਈ ਲੋਕ ਆਪਣਾ ਵੈਕਸੀਨੇਸ਼ਨ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਅੱਗੇ ਨਹੀਂ ਆ ਰਹੇ। ਅਜਿਹੇ ’ਚ ਇਹ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਉਣਾ ਵੀ ਗ਼ਲਤ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ’ਚ ਵੈਕਸੀਨ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰੂਚੀ ਵੈਕਸੀਨੇਸ਼ਨ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਹੌਲੀ ਕਰ ਦੇਵੇਗੀ। ਅਜਿਹੇ ’ਚ ਬਾਈਡਨ ਨੇ ਇਕ ਨਵਾਂ ਤਰੀਕਾ ਅਪਣਾਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ’ਚ ਰੂਚੀ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਜਾ ਸਕੇ। ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਾਇਡਨ ਦੁਆਰਾ ਸੂਬਿਆਂ ਤੇ ਲੋਕਲ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ-19 ਵੈਕਸੀਨ ਨਾ ਲੈ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ 100 ਡਾਲਰ ਭਾਵ ਲਗਪਗ 7500 ਰੁਪਏ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਲਈ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਟੀਕਾਕਰਨ ਲਈ ਨਕਦ ਇਨਾਮ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸਿਆਂ ’ਚ ਟੀਕਾਕਰਨ ਦਰਾਂ ’ਚ ਕਮੀ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਬਾਇਡਨ ਦੀ ਨਵੀਂ ਮੁਹਿੰਮ ’ਚ ਇਕ ਨਵਾਂ ਵਿਚਾਰ ਹੈ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਵੀਂ ਮੁਹਿੰਮ ਦਾ ਮੂਲ, ਸੰਘੀ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ (federal workers) ਨੂੰ ਆਪਣੀਆਂ ਏਜੰਸੀਆਂ ਨੂੰ ਟੀਕਾਕਰਨ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ।

Biden Anecdotal Evidence ਵੱਲੋਂ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ 100 ਡਾਲਰ ਦਾ ਇਨਾਮ ਜ਼ਰੂਰ ਚੰਗੇ ਨਤੀਜੇ ਲੈ ਕੇ ਆਵੇਗਾ। ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾਊਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਕਰੋਗਰ ਕਿ ਕਿਰਾਨਾ ਸਟੋਰ ਚੈਨ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਵਿਚਕਾਰ ਟੀਕਾਕਰਨ ਦੀ ਦਰ 50 ਫ਼ੀਸਦੀ ਤੋਂ ਵਧਾ ਕੇ 75 ਫ਼ੀਸਦੀ ਹੋ ਗਈ। New Mexico, Ohio ਤੇ ਕੋਲੋਰਾਓ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਵਿਚਾਰ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਬਾਇਡਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸੂਬੇ ਤੇ ਲੋਕਲ ਅਧਿਕਾਰੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਵਿਡ ਰਾਹਤ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਭੁਗਤਾਨ ਲਈ ਧਨ ਦਾ ਉਪਯੋਗ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat