ਅਫ਼ਗਾਨਿਸਤਾਨ ਦੀ ਪੌਪ ਸਟਾਰ ਆਰੀਆਨਾ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ‘ਤੇ ਲਗਾਇਆ ਤਾਲਿਬਾਨ ਦੀ ਫੰਡਿੰਗ ਦਾ ਦੋਸ਼, ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਕਿਹਾ- ‘ਸ਼ੁਕਰੀਆ’

ਕਾਬੁਲ, ਏਐਨਆਈ : ਅਫ਼ਗਾਨਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਤਾਲਿਬਾਨ ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਹੋਣ ਪਿੱਛੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦਾ ਹੱਥ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ, ਇਸ ਦੀ ਪੌਪ ਅਦਾਕਾਰਾ ਆਰੀਆਨਾ ਸਈਦ ਨੇ ਮਦਦ ਲਈ ਭਾਰਤ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅਚਾਨਕ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਫੌਜਾਂ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ‘ਤੇ ਦੁੱਖ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤਾ। ਆਰਿਆਨਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਚਿੰਤਤ ਹਾਂ ਜੋ ਘਰਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਫਸੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਤੋਂ ਵਾਂਝੀਆਂ ਰਹਿ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਕੱਲੇ ਬਾਹਰ ਜਾਣਾ ਜਾਂ ਸਕੂਲ ਜਾਣਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਜੇਕਰ ਅਫ਼ਗਾਨਿਸਤਾਨ ਦੀ ਕਮਾਨ ਤਾਲਿਬਾਨ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਵਿਚ ਰਹੀ ਤਾਂ ਉਥੋਂ ਦੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਭਵਿੱਖ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਆਰਿਆਨਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਮੈਂ ਹੁਣ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹਾਂ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਮੈਨੂੰ ਚੰਗਾ ਪਰ, ਉੱਥੇ ਫਸੇ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕਾਂ ਖ਼ਾਸ ਕਰਕੇ ਅਫ਼ਗਾਨ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਦੁੱਖ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।’ ਤਾਲਿਬਾਨ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਹਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਆਰੀਆਨਾ ਇਕ ਅਮਰੀਕੀ ਉਡਾਣ ਰਾਹੀਂ ਕਾਬੁਲ ਛੱਡਣ ਵਿਚ ਕਾਮਯਾਬ ਰਹੀ। ਅਫ਼ਗਾਨਿਸਤਾਨ ਦੀ ਪੌਪ ਸਟਾਰ ਆਰੀਆਨਾ ਸਈਦ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਏਐਨਆਈ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ, ‘ਸੁਪਰ ਪਾਵਰ ਦੇਸ਼ ਉੱਥੇ ਗਏ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉੱਥੇ ਜਾਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਅਲਕਾਇਦਾ ਅਤੇ ਤਾਲਿਬਾਨ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣਾ ਹੈ। ਉੱਥੇ 20 ਸਾਲ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਲੱਖਾਂ ਡਾਲਰ ਖਰਚਣ, ਸੈਨਿਕਾਂ ਦੀਆਂ ਜਾਨਾਂ ਗੁਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅਚਾਨਕ ਅਫ਼ਗਾਨਿਸਤਾਨ ਛੱਡਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ, ਇਹ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਆਰੀਆਨਾ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, ‘ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੇਸ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਿਖਲਾਈ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਮੈਨੂੰ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਭਾਈਚਾਰਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਫੰਡਾਂ ਵਿਚ ਕਟੌਤੀ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਫੰਡ ਨਹੀਂ ਦੇਵੇਗਾ ਤਾਂ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਤਾਲਿਬਾਨ ਨੂੰ ਫੰਡ ਦੇਣ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੇ ਪੈਸੇ ਨਾ ਹੋਣ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat