ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੰਬਰ 3 ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਸ਼੍ਰੇਅਸ ਅਈਅਰ ਨੂੰ ਕਿੱਥੇ ਫਿੱਟ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਗਾਵਸਕਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, ਆਨਲਾਈਨ ਡੈਸਕ। ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਤਿੰਨ ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਟੀ-20 ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਚ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਸ਼੍ਰੇਅਸ ਅਈਅਰ ਨੂੰ ਨੰਬਰ 3 ‘ਤੇ ਅਜ਼ਮਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਮੌਕੇ ਦਾ ਪੂਰਾ ਫਾਇਦਾ ਉਠਾਇਆ ਅਤੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ। ਇਹ ਕਹਿਣ ਵਿਚ ਕੋਈ ਝਿਜਕ ਨਹੀਂ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਕਿ ਸ਼੍ਰੇਅਸ ਦੀ ਬਦੌਲਤ ਭਾਰਤ ਨੇ ਇਸ ਸੀਰੀਜ਼ ਦਾ ਹਰ ਮੈਚ ਜਿੱਤਿਆ ਅਤੇ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਸੀਰੀਜ਼ 3-0 ਨਾਲ ਜਿੱਤੀ। ਸ਼੍ਰੇਅਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਦਮ ‘ਤੇ ‘ਪਲੇਅਰ ਆਫ ਦ ਸੀਰੀਜ਼’ ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਵੀ ਜਿੱਤਿਆ, ਉਥੇ ਹੀ ਉਹ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਖਿਲਾਫ ਤਿੰਨ ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਟੀ-20 ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲਾ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਵੀ ਬਣ ਗਿਆ।

ਉਸ ਨੇ ਇਸ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਮੈਚ ‘ਚ 28 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ ਨਾਬਾਦ 57 ਦੌੜਾਂ, ਦੂਜੇ ਮੈਚ ‘ਚ 44 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ ਨਾਬਾਦ 74 ਅਤੇ ਤੀਜੇ ਮੈਚ ‘ਚ 45 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ ਨਾਬਾਦ 73 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ। ਬੇਸ਼ੱਕ ਇਸ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਚ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਅਤੇ ਸੂਰਿਆਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ ਵਰਗੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਨਹੀਂ ਖੇਡੇ ਪਰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਵਾਪਸੀ ਕਰਨਗੇ ਤਾਂ ਸ਼੍ਰੇਅਸ ਅਈਅਰ ਨੂੰ ਕਿੱਥੇ ਐਡਜਸਟ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਇਸ ਬਾਰੇ ਸਾਬਕਾ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਸੁਨੀਲ ਗਾਵਸਕਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ। ਗਾਵਸਕਰ ਮੁਤਾਬਕ ਕੋਹਲੀ ਅਤੇ ਯਾਦਵ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਨਾਲ ਕੋਹਲੀ ਤੀਜੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਬਣੇ ਰਹਿਣਗੇ, ਜਦਕਿ ਸ਼੍ਰੇਅਸ ਅਈਅਰ ਨੂੰ ਚੌਥੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਅਤੇ ਸੂਰਯੁਕਮਾਰ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਪੰਜਵੇਂ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published.

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat