• Tue. May 17th, 2022

Desh Punjab Times

Leading South Asian Newspaper of BC

US Travel Advisory: US ਨੇ ਭਾਰਤ ਲਈ ਕੋਵਿਡ-19 ਯਾਤਰਾ ਨਿਯਮਾਂ ‘ਚ ਦਿੱਤੀ ਢਿੱਲ, ਸਫਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ਦੀ ਕਰਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਪਾਲਣਾ

BySunil Verma

Mar 29, 2022

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, ਏਐਨਆਈ: ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਘਟਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਯਾਤਰਾ ਉੱਤੇ ਲੱਗੀਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਹਟਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਯੂਐਸ ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਡਿਜ਼ੀਜ਼ ਕੰਟਰੋਲ ਐਂਡ ਪ੍ਰੀਵੈਂਸ਼ਨ (ਸੀਡੀਸੀ) ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਲਈ ਆਪਣੀ ਕੋਵਿਡ-19 ਯਾਤਰਾ ਸਲਾਹਕਾਰ ਵਿੱਚ ਢਿੱਲ ਦਿੱਤੀ। ਸੀਡੀਸੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਆਪਣੀ ਕੋਵਿਡ-19 ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਲੈਵਲ 3 (ਉੱਚ ਜੋਖਮ) ਤੋਂ ਲੈਵਲ 1 (ਘੱਟ ਜੋਖਮ) ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਸੀਡੀਸੀ ਨੇ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਕਾਰਨ ਲੈਵਲ 1 ਯਾਤਰਾ ਸਿਹਤ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜੋ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ-19 ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਅਮਰੀਕੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਐਫ.ਡੀ.ਏ.-ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਟੀਕੇ ਦੀ ਪੂਰੀ ਖੁਰਾਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਕੋਵਿਡ-19 ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਹੋਰ ਲੱਛਣਾਂ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਬਿਆਨ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਰਪਾ ਟੀਕਾਕਰਨ ਨਾ ਕੀਤੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਸੀਡੀਸੀ ਦੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਿਫ਼ਾਰਸ਼ਾਂ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.