Finland to join NATO : ਫਿਨਲੈਂਡ ਦਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ, NATO ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ ਲਈ ਆਵੇਗੀ ਅਰਜ਼ੀ, ਰੂਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਦਿੱਤੀ ਚਿਤਾਵਨੀ

ਬਰਲਿਨ, ਏਜੰਸੀਆਂ। ਫਿਨਲੈਂਡ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਕਿ ਨੌਰਡਿਕ ਦੇਸ਼ ਨਾਟੋ ਦੀ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਵੇਗਾ। ਫਿਨਲੈਂਡ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਯੁੱਧ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ 30-ਮੈਂਬਰੀ ਪੱਛਮੀ ਫੌਜੀ ਗਠਜੋੜ (ਨਾਟੋ) ਦੇ ਵਿਸਥਾਰ ਲਈ ਰਾਹ ਪੱਧਰਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਸਾਉਲੀ ਨਿਨਿਸਤੋ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸਨਾ ਮਾਰਿਨ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਾਂਝੀ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਵਿੱਚ ਉਕਤ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਫਿਨਲੈਂਡ ਦੀ ਸੰਸਦ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇ ਦੇਵੇਗੀ। ਖੈਰ, ਇਸ ਨੂੰ ਰਸਮੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਜੰਗ ਕਿੰਨੀ ਦੇਰ ਚੱਲੇਗੀ, ਜ਼ੇਲੈਂਸਕੀ ਨੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ

ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲੋਦੋਮੀਰ ਜ਼ੇਲੈਂਸਕੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਯੁੱਧ ਕਿੰਨਾ ਚਿਰ ਚੱਲੇਗਾ, ਇਹ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗੀ ਯੂਰਪੀਅਨ ਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰੇਗਾ। ਯੂਕਰੇਨ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਲੜੇਗਾ ਜਦੋਂ ਤਕ ਸਹਿਯੋਗੀ ਯੂਕਰੇਨ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਯੂਕਰੇਨ ਯੁੱਧ ਵਿੱਚ ਰੂਸ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat