ਫਿਨਲੈਂਡ ਦੇ ਨਾਟੋ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੀ ਚਰਚਾ ਦਰਮਿਆਨ ਰੂਸ ਦੀ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ, ਕੁਦਰਤੀ ਗੈਸ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਕੀਤੀ ਬੰਦ

ਜੇਐੱਨਐੱਨ, ਮਾਸਕੋ : ਫਿਨਲੈਂਡ ਦੇ ਨਾਟੋ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੀਆਂ ਚਰਚਾਵਾਂ ਦਰਮਿਆਨ ਰੂਸ ਨੇ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਰੂਸ ਨੇ ਫਿਨਲੈਂਡ ਨੂੰ ਕੁਦਰਤੀ ਗੈਸ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਰੋਕ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਫਿਨਲੈਂਡ ਦੀ ਊਰਜਾ ਕੰਪਨੀ ਗੈਸਮ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਫਿਨਲੈਂਡ ਨੂੰ ਕੁਦਰਤੀ ਗੈਸ ਦੀ ਰੂਸੀ ਸਪਲਾਈ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਹ ਕਦਮ ਨੌਰਡਿਕ ਦੇਸ਼ ਦੁਆਰਾ ਰੂਬਲ ਵਿੱਚ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਇਆ ਹੈ। ਗੈਸਮ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਗੈਸ ਹੁਣ ਬਾਲਟਿਕ ਕਨੈਕਟਰ ਪਾਈਪਲਾਈਨ ਰਾਹੀਂ ਸਪਲਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ, ਜੋ ਫਿਨਲੈਂਡ ਨੂੰ ਐਸਟੋਨੀਆ ਨਾਲ ਜੋੜਦੀ ਹੈ।

ਫਿਨਲੈਂਡ ਤੇ ਸਵੀਡਨ ਨੇ ਕੀਤਾ ਅਪਲਾਈ

ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ, ਫਿਨਲੈਂਡ ਅਤੇ ਸਵੀਡਨ ਨੇ ਉੱਤਰੀ ਅਟਲਾਂਟਿਕ ਸੰਧੀ ਸੰਗਠਨ (ਨਾਟੋ) ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਲਈ ਰਸਮੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਪੱਤਰ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਪੱਤਰ ਫਿਨਲੈਂਡ ਦੇ ਰਾਜਦੂਤ ਅਤੇ ਸਵੀਡਨ ਦੇ ਰਾਜਦੂਤ ਦੁਆਰਾ ਬ੍ਰਸੇਲਜ਼ ਵਿੱਚ ਨਾਟੋ ਦੇ ਸਕੱਤਰ ਜਨਰਲ ਜੇਂਸ ਸਟੋਲਟਨਬਰਗ ਨੂੰ ਸੌਂਪਿਆ ਗਿਆ। ਸਟੋਲਟਨਬਰਗ ਨੇ ਇਸ ਦਾ ਨਿੱਘਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਸਾਡੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ ਚੰਗਾ ਦਿਨ ਸੀ। ਅੱਜ ਫਿਨਲੈਂਡ ਅਤੇ ਸਵੀਡਨ ਨੇ ਨਾਟੋ ਦੀ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ ਲਈ ਬੇਨਤੀ ਪੱਤਰ ਸੌਂਪਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਤੁਰਕੀ ਨੇ ਸਵੀਡਨ ਅਤੇ ਫਿਨਲੈਂਡ ਦੀ ਨਾਟੋ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਹੈ।

 

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat