ਲੋੜਵੰਦ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸਸਤੇ ਭਾਅ ‘ਤੇ ਕਣਕ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਏਗਾ ਰੂਸ ਪਰ ਪੂਰੀ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ ਇਹ ਸ਼ਰਤ

ਮਾਸਕੋ : ਯੂਕਰੇਨ ਨਾਲ ਚੱਲ ਰਹੇ ਯੁੱਧ ਕਾਰਨ ਕਈ ਆਰਥਿਕ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਰੂਸ ਨੇ ਹੁਣ ਆਪਣੀ ਨਵੀਂ ਕਣਕ ਦੀ ਫਸਲ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਵੱਡੀ ਯੋਜਨਾ ਉਲੀਕੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਕੀਮ ਤਹਿਤ ਅਨਾਜ ਬਰਾਮਦ ਟੈਕਸ ਘਟਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਰੂਸ ਤੋਂ ਕਣਕ ਦੀ ਬਰਾਮਦ ‘ਤੇ ਸਿੱਧਾ ਅਸਰ ਪਵੇਗਾ। ਰੂਸ ਦਾ ਵੀ ਇਹੀ ਇਰਾਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਰੂਸ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਕਣਕ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਨਿਰਯਾਤਕ ਹੈ। ਕਈ ਲੋੜਵੰਦ ਦੇਸ਼ ਵੀ ਆਪਣੀ ਕਣਕ ਦੀ ਲੋੜ ਰੂਸ ਤੋਂ ਹੀ ਪੂਰੀ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਇਸ ਵਾਰ ਕਹਾਣੀ ਵੱਖਰੀ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਯੂਕਰੇਨ ‘ਤੇ ਹਮਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੂਸ ‘ਤੇ ਕਈ ਪੱਧਰਾਂ ‘ਤੇ ਆਰਥਿਕ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਲਗਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਉਸ ਨੂੰ ਆਰਥਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਰੂਸ ਨੇ ਅਨਾਜ ਨਿਰਯਾਤ ਟੈਕਸ ਘਟਾ ਕੇ ਕਣਕ ਦੀ ਘਾਟ ਵਾਲੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸਸਤੀ ਕਣਕ ਦਾ ਪਾੜਾ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਟੈਕਸ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੋੜਵੰਦ ਦੇਸ਼ ਘੱਟ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਕਣਕ ਖਰੀਦ ਸਕਣਗੇ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat