ਤਾਈਵਾਨ ਪਹੁੰਚੀ ਨੈਨਸੀ ਪੇਲੋਸੀ, ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਆਈ ਚੀਨ ਦੀ ਗਿੱਦੜਭਬਕੀ ; ਅਮਰੀਕਾ ਨਾਲ ਤਣਾਅ ਸਿਖ਼ਰ ‘ਤੇ

ਕੁਆਲਾਲੰਪੁਰ, ਏਜੰਸੀ: ਅਮਰੀਕੀ ਸਦਨ ਦੀ ਸਪੀਕਰ ਨੈਨਸੀ ਪੇਲੋਸੀ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਤੋਂ ਤਾਈਵਾਨ ਪਹੁੰਚੀ। ਨਿਊਜ਼ ਏਜੰਸੀ ਏਐਫਪੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਦੌਰੇ ਨੇ ਬੀਜਿੰਗ ਦੇ ਨਾਲ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਤਣਾਅ ਨੂੰ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ, ਜੋ ਕਿ ਸਵੈ-ਸ਼ਾਸਨ ਵਾਲੇ ਟਾਪੂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਖੇਤਰ ਵਜੋਂ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਦੇ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਆਪਣਾ ਨਾਮ ਗੁਪਤ ਰੱਖਣ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ‘ਤੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੇਲੋਸੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਫਦ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜਹਾਜ਼ ਨੇ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਰੁਕਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਦੇ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਦੇ ਬੇਸ ਤੋਂ ਉਡਾਣ ਭਰੀ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਇਸਮਾਈਲ ਸਾਬਰੀ ਯਾਕੋਬ ਨਾਲ ਦੁਪਹਿਰ ਦਾ ਖਾਣਾ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ। ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਵੇਰਵੇ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਅਧਿਕਾਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਨੈਨਸੀ ਪੇਲੋਸੀ ਇਸ ਹਫਤੇ ਏਸ਼ੀਆਈ ਦੌਰੇ ‘ਤੇ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਨੇੜਿਓਂ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਉਹ ਤਾਈਵਾਨ ਦੇ ਦੌਰੇ ਵਿਰੁੱਧ ਚੀਨ ਦੀਆਂ ਚੇਤਾਵਨੀਆਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰੇਗੀ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਇਹ ਅਸਪਸ਼ਟ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਤੋਂ ਕਿੱਥੇ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਰਹੀ ਸੀ, ਪਰ ਤਾਈਵਾਨ ਦੇ ਸਥਾਨਕ ਮੀਡੀਆ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਮੰਗਲਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਪਹੁੰਚੇਗੀ, 25 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚ ਦਰਜੇ ਦੀ ਚੁਣੀ ਗਈ ਅਮਰੀਕੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਬਣ ਜਾਵੇਗੀ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat