ਟਮਾਟਰ ਫਲੂ ਦਾ ਕੋਰੋਨਾ, ਮੰਕੀਪੌਕਸ, ਡੇਂਗੂ, ਚਿਕਨਗੁਨੀਆ ਨਾਲ ਕੋਈ ਸਬੰਧ ਨਹੀਂ, ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਸੂਬਿਆਂ ਨੂੰ ਭੇਜੀ ਐਡਵਾਈਜ਼ਰੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, ਏਜੰਸੀ: ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਸੂਬਿਆਂ ਨੂੰ HFMD (ਹੱਥ ਪੈਰ ਅਤੇ ਮੂੰਹ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ), ​​ਜਿਸਨੂੰ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਟਮਾਟਰ ਫਲੂ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ‘ਤੇ ਇਕ ਸਲਾਹ ਭੇਜੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਇਕ ਸਵੈ-ਸੀਮਤ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ ਜੋ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ 1 ਤੋਂ 10 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਸਮੂਹ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਕੋਈ ਖਾਸ ਦਵਾਈ ਮੌਜੂਦ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਐਡਵਾਈਜ਼ਰੀ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਹਾਲਾਂਕਿ ਟਮਾਟਰ ਫਲੂ ਵਾਇਰਸ ਹੋਰ ਵਾਇਰਲ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨਾਂ (ਬੁਖਾਰ, ਥਕਾਵਟ, ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਅਤੇ ਚਮੜੀ ਦੇ ਧੱਫੜ) ਦੇ ਸਮਾਨ ਲੱਛਣ ਦਿਖਾਉਂਦਾ ਹੈ; ਵਾਇਰਸ SARS-CoV-2, Monkeypox, ਡੇਂਗੂ ਅਤੇ ਚਿਕਨਗੁਨੀਆ ਨਾਲ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ ਸਬੰਧਤ ਨਹੀਂ ਹੈ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat