ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ ਦਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਕਮਾਲ, ਜ਼ਿਊਰਿਖ ‘ਚ ਡਾਇਮੰਡ ਲੀਗ ‘ਚ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ

ਭਾਰਤ ਦੇ ਜੈਵਲਿਨ ਖਿਡਾਰੀ ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ ਨੇ ਜ਼ਿਊਰਿਖ ਵਿੱਚ ਡਾਇਮੰਡ ਲੀਗ 2022 ਦੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਦੂਜੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 88.44 ਮੀਟਰ ਦੀ ਵਿਸ਼ਾਲ ਥਰੋਅ ਨਾਲ ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ। ਉਹ ਡਾਇਮੰਡ ਲੀਗ ਟਰਾਫੀ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਭਾਰਤੀ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਏਸ ਜੈਵਲਿਨ ਥਰੋਅਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਦੂਜੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 88.44 ਮੀਟਰ ਦਾ ਥਰੋਅ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਇਹ ਉਸ ਲਈ ਮੁਕਾਬਲੇ ‘ਤੇ ਮੋਹਰ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਕਾਫੀ ਸੀ।

ਬਾਕੀ ਪੰਜ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀ ਟੋਕੀਓ ਓਲੰਪਿਕ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜੇਤੂ ਲਈ ਕੋਈ ਮੁਕਾਬਲਾ ਨਹੀਂ ਸਾਬਤ ਹੋਏ। ਨੀਰਜ ਨੇ ਆਪਣੀ ਦੂਜੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 88.44 ਮੀਟਰ, ਤੀਜੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 88 ਮੀਟਰ ਅਤੇ ਚੌਥੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 86.11 ਮੀਟਰ ਦਾ ਥਰੋਅ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤਾ। ਨੀਰਜ ਦੀ ਪੰਜਵੀਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ 87 ਮੀਟਰ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕਿ ਉਸਦੀ ਆਖਰੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ 83.6 ਮੀਟਰ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਚੋਪੜਾ ਨੇ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਸੱਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਾਇਮੰਡ ਲੀਗ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਲੌਸਨੇ ਲੈਗ ਜਿੱਤ ਕੇ ਅਤੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਫਾਈਨਲ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰਕੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਵਾਪਸੀ ਕੀਤੀ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published.

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat