ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਚਾਰ ਯੂਕਰੇਨੀ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਰੂਸ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ, ਵਿਵਾਦਿਤ ਜਨਮਤ ਸੰਗ੍ਰਹਿ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ

ਮਾਸਕੋ- ਰੂਸ ਨੇ ਆਖਰਕਾਰ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਕਬਜ਼ੇ ਵਾਲੇ ਖੇਤਰ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸਰਹੱਦ ਨਾਲ ਜੋੜਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।ਰੂਸੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ “4 ਨਵੇਂ ਪ੍ਰਦੇਸ਼” ਵਜੋਂ ਸੰਬੋਧਨ ਕੀਤਾ।ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਨੂੰ ਤੋੜਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇਹ ਗੱਲ ਕਹੀ।ਅਜੇ ਕੱਲ੍ਹ ਹੀ, ਰੂਸ ਦੀ ਸੰਸਦ, ਕ੍ਰੇਮਲਿਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਚਾਰ ਰੂਸੀ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਖੇਤਰਾਂ ਨੂੰ ਜਨਮਤ ਸੰਗ੍ਰਹਿ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਰੂਸ ਨਾਲ ਮਿਲਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।
ਰੂਸ ਨੇ ਕਥਿਤ ਜਨਮਤ ਸੰਗ੍ਰਹਿ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਤੋੜ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਪੱਛਮੀ ਸਰਕਾਰਾਂ ਅਤੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਵੋਟ ਨੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਦੀ ਘਾਟ ਹੈ।ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਗ੍ਰੈਂਡ ਕ੍ਰੇਮਲਿਨ ਪੈਲੇਸ ਦੇ ਜਾਰਜੀਅਨ ਹਾਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹਸਤਾਖਰ ਸਮਾਰੋਹ ਹੋਵੇਗਾ।ਰੂਸ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਖੇਤਰਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਜੋੜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।” ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰੂਸੀ ਨੇਤਾ ਇਸ ਮੌਕੇ ਅਹਿਮ ਭਾਸ਼ਣ ਦੇਣਗੇ।ਰੂਸ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਲੁਹਾਨਸਕ, ਡੋਨੇਟਸਕ, ਖੇਰਸਨ ਅਤੇ ਜ਼ਪੋਰੀਝੀਆ ਖੇਤਰਾਂ ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰ ਲਿਆ।ਇੱਥੇ ਤਾਇਨਾਤ ਰੂਸੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਇਲਾਕਿਆਂ ਦੇ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਰਾਏਸ਼ੁਮਾਰੀ ਵਿੱਚ ਰੂਸ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਸੀ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat