ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਵਿਚ ਹੇਲੋਵੀਨ ਸਮਾਗਮ ਦੌਰਾਨ ਭਗਦੜ, 59 ਦੀ ਮੌਤ, 150 ਜ਼ਖਮੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ- ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਸਿਓਲ ਦੇ ਇਕ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਖੂਬ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਇਸ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਕਈ ਪੁਲਸ ਵਾਲੇ ਕਰੀਬ 50 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਚੁੱਕਣ ਦੀ ਕੋਸਿ਼ਸ਼ ਕਰਦੇ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ ਜੋ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈਣ ਕਾਰਨ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਡਿੱਗ ਗਏ ਹਨ।ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ 59 ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਾਰੇ ਜਾਣ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ 150 ਲੋਕ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਏ ਹਨ।ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਿਓਲ ਦੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਹੈਲੋਵੀਨ ਸਮਾਗਮ ਦੌਰਾਨ ਮਚੀ ਭਗਦੜ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉੱਥੇ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈ ਗਿਆ।ਫਿਲਹਾਲ ਪੁਲਿਸ ਪੂਰੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।
ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਲਗਭਗ 1 ਲੱਖ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਸਿ਼ਰਕਤ ਕੀਤੀ। ਇਹ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਹੈਲੋਵੀਨ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਮੇਗਾਸਿਟੀ ਦੇ ਕੇਂਦਰੀ ਜਿ਼ਲ੍ਹੇ ਇਟਾਵਾਨ ਵਿੱਚ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਸਨ।ਉਸੇ ਸਮੇਂ ਸਥਾਨਕ ਸਮੇਂ ਅਨੁਸਾਰ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਹੋਟਲ ਦੇ ਨੇੜੇ ਦਰਜਨਾਂ ਲੋਕ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਏ।ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਇਸ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ।ਫਾਇਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰਾਤ 11.30 ਵਜੇ ਤੱਕ ਅਜਿਹੀਆਂ 81 ਸਿ਼ਕਾਇਤਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਾਹ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਤਕਲੀਫ਼ ਹੋਣ ਦੀ ਗੱਲ ਆਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ।
ਦ ਕੋਰੀਆ ਹੇਰਾਲਡ ਦੇ ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟਰ, ਹਿਊਨਸੂ ਯੀਮ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ: “ਹੇਲੋਵੀਨ ਦੀ ਰਾਤ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਇਟੈਵੋਨ ਵਿੱਚ ਹਫੜਾ-ਦਫੜੀ ਦਾ ਪੂਰਾ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਹੁਣੇ ਹੀ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਖ਼ਤਰੇ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਕਈ ਪਾਰਟੀ ਜਾਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਐਂਬੂਲੈਂਸਾਂ ਵਿੱਚ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।ਉਸਨੇ ਵੀ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Sunil Verma

Learn More →

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

YouTube
Instagram
WhatsApp
Snapchat